ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีห้องสำหรับเจ้ามือด้วยพูดคุยกัน  (อ่าน 1777 ครั้ง)

ออฟไลน์ heroes

• เจ้า VIP 2ชฏา
  • การ์ม่า: 0
เราน่าจะนัดเวลาพูดคุยกันทำให้รู้ ทันคนเล่น ก่อนหวยออกสัก3-4วัน เวลาไหนดีครับ

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
    • http://www.baby500.com
Re: น่าจะมีห้องสำหรับเจ้ามือด้วยพูดคุยกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 05:52:59 AM »
โพสตั้งกระทู้มาได้เลยครับ
เริ่มได้เลยครับ เดี๋ยวผมจะช่วยให้ข้อมูลครับ
เพราะข้อมูลต้องมาจากหลายๆแหล่งครับ แต่ต้องช่วยกันครับ
แบบจะมาอ่านข้อมูลอย่างเดียว ไม่ใส่ข้อมูลไว้เลย ไม่ไหวครับ และข้อมูลจะเป็นด้านเดียวไม่กว้างครับ

ออฟไลน์ heroes

• เจ้า VIP 2ชฏา
Re: น่าจะมีห้องสำหรับเจ้ามือด้วยพูดคุยกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:46:58 AM »
411 x 3 555 - 14 - 11 - 55 งวดนี้น่าจะอั้นชุดนี้ครับ
งวดที่แล้วเลขชุดนี้เยอะมากเลย บน 555 - 554 -12 -68 - 85 ล่าง 39 -89 -69 -59 -25

ออฟไลน์ henry

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:52:00 PM »
411x3 555 11 55 ตามนั้นครับ 8)

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
    • http://www.baby500.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 06:58:01 PM »
411 เลขเจ้าประจำ
555  เลขท้ายปี พศ
346  เลขนายก ทะเบียนรถที่ไปอุตรดิต
11    ตัดท้าย
55    ตัดท้าย
14     วัน valentines
48    อายุ วิทนีย์ ฮูสตัน

บ้ากันใหญ่ คอหวยแห่ซื้อเลขอายุ วิทนีย์ ฮุสตัน นักร้องดังที่เพิ่งเสียชีวิต ขณะที่เลขวันวาเลนไทน์และเลข พ.ศ. ก็มาแรงไม่แพ้กัน ทำให้เลข ดัง 48, 84 ,14, 41, 12 และ 21 เกลี้ยงแผง ราคายังแพงคู่ละ 120 บาทเจ้ามือหวย เลขเด็ด

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 13 ก.พ.55 ซึ่งถือเป็นช่วงโค้งสุดท้ายก่อนที่จะถึงวันออกรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือลอตเตอรี่ ประจำงวดวันที่ 16 ก.พ.55 พบว่า บรรยากาศการจำหน่ายลอตเตอรี่ที่บริเวณสี่แยกคอกวัวและข้างสำนักงานสลากฯ ซึ่งถือเป็นแหล่งจำหน่ายลอตเตอรี่ที่ใหญ่ที่สุดในเขตกรุงเทพฯ เป็นไปด้วยความคึกคัก โดยมีประชาชนเดินเลือกซื้อลอตเตอรี่ที่ต้องการ ค่อนข้างหนาตาเป็นอย่างมากเจ้ามือหวย เลขเด็ด

สำหรับลอตเตอรี่เลขเด็ดดัง ประจำงวดวันที่ 16 ก.พ.55 ประกอบด้วย หมายเลข 14, 41, 25, 52, 55, และ 48, 84 เป็นต้น โดยในส่วนของเลขเด็ด 14 และ 41 นั้น ถือเป็นหมายเลขที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์สำคัญของไทย นั่นคือ วันแห่งความรัก 14 ก.พ. จึงทำให้เหล่าคอหวยต่างเก็งกันว่าในงวดนี้ เลขเด็ด 14 และ 41 น่าจะออกตรงกับผลรางวัลสำคัญๆ จึงพากันแห่กว้านซื้อกันอย่างจ้าละหวั่นเจ้ามือหวย เลขเด็ด
ขณะที่เลขเด็ด 48 และ 84 นั้น ถือเป็นเลขเด็ดที่เกี่ยวข้องกับบุคคลสำคัญ นั่นคือการจากไปอย่างกะทันหันของราชินีเพลงป๊อป วิทนีย์ ฮุสตัน ในวัยเพียง 48 ปี จึงส่งผลทำให้เลขเด็ดที่เกี่ยวข้องกับอายุของราชินีเพลงป๊อปเป็นที่สนใจและต้องการซื้อเอาไว้ในครอบครองจากบรรดาคอหวย ด้วยหวังว่าน่าจะออกตรงกับรางวัลสำคัญๆ ในงวดนี้เจ้ามือหวย เลขเด็ด

นอกจากนั้น ในส่วนของเลขเด็ด 25, 52 และ 55 นั้น ถือเป็นกลุ่มเลขเด็ดที่เกี่ยวข้องกับปีใหม่ของไทย นั่นคือ 2555 ซึ่งพบว่ายังไม่เคยออกตรงกับรางวัลสำคัญๆ ในงวดที่ผ่านมาเลย ขณะที่เลขเด็ดปีใหม่ของทั้งสากล 2012 และปีใหม่ของชาวจีน คือ 23 และ 32 ต่างก็ออกรางวัลสำคัญๆ แล้วทั้งสิ้นเจ้ามือหวย เลขเด็ด

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากการสำรวจตามแผงค้าลอตเตอรี่ที่บริเวณสี่แยกคอกวัวและข้างสำนักงานสลากฯ ในช่วงโค้งสุดท้ายก่อนที่จะถึงวันออกรางวัลลอตเตอรี่นั้น ในแต่ละแผงค้าต่างก็ยังมีลอตเตอรี่วางจำหน่ายอยู่ค่อนข้างมาก ขณะที่บันดาลอตเตอรี่ที่เป็นเลขเด็ดดังของงวดไม่ว่าจะเป็นเลขเด็ดวันแห่งความรัก เลขเด็ดที่เกี่ยวข้องกับปีใหม่ไทย ต่างก็ค่อนข้างหายากมากๆ แล้ว เนื่องจากถูกเหล่าคอหวยแห่กว้านซื้อไปจนแทบจะไม่มีหลงเหลืออยู่แล้ว ส่วนเลขเด็ดที่เกี่ยวกับการจากไปของราชินีเพลงป๊อป วิทนีย์ ฮุสตัน นั้น ก็พบว่าภายหลังจากที่มีข่าวเกี่ยวกับการจากไปดังกล่าว ทำให้ลอตเตอรี่ที่ลงท้ายด้วยเลขเด็ดที่เกี่ยวข้องกับอายุ 48 ปี ได้รับความสนใจขึ้นมาทันทีเจ้ามือหวย เลขเด็ด

สำหรับราคาการจำหน่ายลอตเตอรี่ที่บริเวณสี่แยกคอกวัวและข้างสำนักงานสลากฯ ในช่วงโค้งสุดท้าย พบว่า ยังคงเป็นราคาที่สูงกว่าที่สำนักงานสลากฯ กำหนดเอาไว้เหมือนเช่นทุกงวดที่ผ่านๆ มา โดยลอตเตอรี่เลขเด็ดดังผู้ค้าจะจำหน่ายอยู่ที่ 110 บาท ขณะที่บางร้านก็จะจำหน่ายสูงขึ้นไปอีกที่คู่ละ 120 บาท ส่วนลอตเตอรี่หมายเลขทั่วๆ ไปจะอยู่ที่คู่ละ 100 บาทเจ้ามือหวย เลขเด็ด