เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

โพลล์

เห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
4 (80%)
ไม่เห็นด้วย
1 (20%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นสมาชิกครับ  (อ่าน 30451 ครั้ง)

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
  • การ์ม่า: 0
    • http://www.baby500.com
ถามความเห็นสมาชิกครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 02:39:27 PM »
จากปัญหา ที่ทำให้เว็ปบอร์ดมีข้อมูลไม่หลากหลาย เนื่องจากสมาชิกเข้ามาดูแต่ไม่โพสข้อมูลแลกเปลี่ยน ทำให้สมาชิกที่โพสข้อมูลประจำ แจ้งว่ารู้สึกท้อและรู้สึกว่า ถูกเอาเปรียบ นั้น..

ทางเว็ปมีส่วนที่ดูข้อมูลทั้งหมด ว่า สมาชิกท่านใดสมัครเมื่อใด เข้าใช้งานเมื่อใด โพสกระทู้ไว้เท่าใด ฯลฯ ดังนั้นทางเว็ปจะมีมาตรการณ์ บล๊อก USER ที่เข้ามาดูข้อมูลอย่างเดียวแต่ไม่โพสข้อมูลเลย ....จะดีหรือไม่ จึงขอความเห็นมา ในที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ 333

• เจ้า VIP 1ชฏา
  • **
Re: ถามความเห็นสมาชิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 03:40:32 PM »
จากสมาชิกที่เฝ้าดูครับ จริงๆแล้วความเห็นส่วนตัวทำไมต้องมีเฉพาะห้องวีไอพี

เพราะถ้ามีห้องวีไอพีมันเท่ากับแบ่งแยกอยู่แล้วเรื่องข่าวสารวงในต่างๆ

ทำให้รู้สึกว่าไม่โพตส์ก็ได้เพราะเรื่องในห้องวีไอพี่เรายังไม่ทราบเลยแล้วเรื่องอะไรเราต้องบอกด้วย

ถ้าจะแก้ปัญหาตรงนี้ต้องตอบโจทย์ว่าทำไมแบ่งห้องครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 04:41:02 PM »
ตอนนี้มีห้องเดียวแล้วครับ สมาชิกทุกคนเห็นข้อมูลเหมือนกันครับ

บอร์ดเก่าที่แยก ก็เพื่อความปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ 333

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 05:02:29 PM »
รับทราบครับ ขอให้ร่วมแบ่งปันข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ OLAY

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:01:12 AM »
ก็ดีนะ พวกเรารวมตัวกันไว้ เป็นการแชร์ ความรู้และประสบการณ์
คิดทำการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:20:45 PM »
คุย Msn กับกูรู เรื่องหวย ข้อมูลเชิงลึก เทคนิคการรับหวย ถามปัญหาคาใจมีคำตอบให้ทุกเรื่อง
กับผู้มีความรู้เรื่องการรับหวยระดับเทพ

ทุกวันครับ แอตมาที่ [email protected] 

ออฟไลน์ pandaพะเยา

• เด็กใหม่ อนุบาล
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:40:29 PM »
 บางที ข้อมูลมากก็ไม่ใช่ว่าจะดีนะครับ  ควรเป็นข้อมูลที่มีคุณภาพมากกว่า

อีกอย่างหนึ่ง  คนไม่รู้ชัดเจน ก็จะพาคนอื่นหลงทางไปด้วยนะครับ    ก็ลองพืจารณาดูนะครับ

ออฟไลน์ landlord

• เจ้า VIP 2ชฏา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:38:30 AM »
จากปัญหา ที่ทำให้เว็ปบอร์ดมีข้อมูลไม่หลากหลาย เนื่องจากสมาชิกเข้ามาดูแต่ไม่โพสข้อมูลแลกเปลี่ยน ทำให้สมาชิกที่โพสข้อมูลประจำ แจ้งว่ารู้สึกท้อและรู้สึกว่า ถูกเอาเปรียบ นั้น..

ทางเว็ปมีส่วนที่ดูข้อมูลทั้งหมด ว่า สมาชิกท่านใดสมัครเมื่อใด เข้าใช้งานเมื่อใด โพสกระทู้ไว้เท่าใด ฯลฯ ดังนั้นทางเว็ปจะมีมาตรการณ์ บล๊อก USER ที่เข้ามาดูข้อมูลอย่างเดียวแต่ไม่โพสข้อมูลเลย ....จะดีหรือไม่ จึงขอความเห็นมา ในที่นี้ด้วยครับ
ไม่ดีครับ  เหมือนปิดตัวเอง
ส่วนตัวแล้วคิดว่าการทำธุรกิจนี้ ควรจะเป็นแบบเปิดกว้าง คือ ให้ผู้ที่สนใจได้ศึกษาข้อมูล บ้างครั้งผู้ที่เข้ามาดูก็ไม่รู้จะโพสอะไรในเมื่อเขาไม่รู้ แต่สนใจ
ส่วนข้อมูลจะมั่วหรือคุณภาพ สำหรับคนทำธุรกิจนี้ ผมว่าพอจะแยกแยะออก ไม่หลงอยู่แล้ว เพราะมาถึงระดับนี้ต่างก็มีเส้นทางของตัวเองอยู่
การจะเชื่อ/ไม่เชื่อ สิ่งใดนั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ ให้นึกถึงหลัก กาลามสูตรของพระพุทธเจ้า
ข้อมูลต่างๆของผู้รู้นั้น ถ้าจะนำเสนอ ก็ขอให้คิดว่า...เป็นการให้ ให้โอกาส ให้โดยสาธารณะ อย่าไปคาดหวังสิ่งที่จะได้กลับ

ออฟไลน์ ชนะ พระนคร

• ชนะ พระนคร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:36:24 PM »
ผมว่าความคิดเห็นของคุณ landlord โดนใจผมนะในฐานะที่เป็นสมาชิกใหม่ ผมเห็นด้วยครับเพราะบางทีผมก็ไม่รู้จะโพสอะไรเพราะสิ่งที่จะโพสพวกพี่ๆก็ต้องเคยผ่านประสบการณ์กันมาบ้างแล้ว ผมก็จะเข้ามาศึกษาหาความรู้ อาศัยพวกพี่ๆถามในสิ่งที่ผมไม่รู้บ้างครับ แล้วสมาชิกท่านอื่นๆว่าไงครับ

ออฟไลน์ canavaro

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 12:52:01 AM »
ปล่อยไปตามธรรมชาติดีกว่าครับ   ;D

เดี๋ยวโดนกันขึ้นมาเมื่อไหร่   มาโพสมาแบ่งเลขกันเต็มบอร์ดอีกอ่ะ

(ตอนนี้กินอิ่ม  ไม่อยากขยับ 555)

ออฟไลน์ PN City

• เจ้า VIP 3ชฏา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:25:11 AM »

อันนี้เห็นด้วยกับพี่แอดมินอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ โต บางกะปิ

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:12:33 PM »
เรื่องกติกาการใช้เว็ปบอร์ด
1 เห็นด้วยครับ ท่านโพสมาเถอะครับ
2 มีข้อมูลไรเล็กๆน้อยๆก็โพสมาครับ ส่วนจะดีหรือไม่ดีเดี๋ยวพวกเราก็ช่วยกันให้ความเห็นครับ
3 หากท่านเก็บไว้ท่านจะรู้ได้ไงว่าข้อมูลที่ท่านมี หรือเข้าใจอยู่นั้น ถูกหรือผิกอย่างไร
4 ผมว่าข้มมูลเยอะๆหลากหลาย อาจมีข้อมูลที่ผิดๆปนมาบ้างเป็นเรื่องปรกติครับ เราก็กลั่นกรองได้ให้ความเห็นกันได้ครับไม่น่ายาก ..ดีกว่าไม่มีข้อมูลเลย ชิมิ ชิมิ

เรื่องแจ้งเจ้ามือ คนเดินโพย คนแทง ที่นิสัยไม่ดี
1 เห็นด้วยว่ามีข้อดีมากกว่าข้อเสียครับ เพราะในวงการเราผมว่ามีคนดีมากกว่าเยอะครับ ส่วนน้อยมากๆที่ไม่ดี
2 เมื่อก่อนเราได้ ข่าวแบบนี้มาตามลม ตามคำบอกเล่า ก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน มาอยู่ในบอร์ดแบบนี้ อาจจะไม่การันตีข้อมูลได้ 100 % แต่ดีกว่าแน่นอนครับ