เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วงการหวยใต้ดินของไทย  (อ่าน 19724 ครั้ง)

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
  • การ์ม่า: 0
    • http://www.baby500.com
วงการหวยใต้ดินของไทย
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 12:54:21 PM »
วงการหวย
 เมื่อรู้ที่มาจากอดีตจนถึงปัจจุบันแล้วเราจะเห็นอนาคตเองครับ
 ยอดคนไทยแทงหวยต่องวด 2 หมื่นล้านบาท ปีละ 24 งวด = 480,000 ล้านต่อปี = 1 ใน 3 ของงบประมาณภาครัฐ
 คนในวงการหวยใต้ดิน แบ่งเป็น 4 กลุ่ม
1 คนแทงหวย
2 เสมียนเก็บหวย
3 เจ้ามือขนาดเล็กขนาดกลาง ที่คัดหวยตีออก
4 เจ้ามือขนาดใหญ่ รับแบบไม่ออกตัว
  1 คนแทงหวย ประมาณ 30 ล้านคน แทงเฉลี่ยคนละ600-700ต่องวด มีคั้งแต่แทงหลักสิบ หลักร้อย หลักพัน หลักหมื่น หรือแทงเป็นแสนต่องวดก็มี
  2 เสมียนเก็บหวย ประมาณ 4 แสนราย ยอดเก็บโพยเฉลี่ยรายละ 5 หมื่นบาท เก็บหวยส่งเจ้ามือหลักพันถึงหลักล้านก็มี
  3 เจ้ามือขนาดเล็กขนาดกลาง ที่คัดหวยตีออก ประมาณ 3 หมื่นราย ยอดรับเฉลี่ยเจ้าละ ุ6-7 แสน ยอดตั้งแต่ หลักหมื่นถึง หลักแสน หลักล้าน แต่ไม่เกินสิบล้าน
  4 เจ้ามือขนาดใหญ่ รับแบบไม่ออกตัว คาดว่าประมาณ 400 ราย รับตั้งแต่หลักล้านถึงสิบกว่าล้าน มากกว่านี้เคยมีครับ แต่ปัจจุบันผมไม่เห็น เจ้ามือขนาดใหญ่ไม่ออกตัว มีแนวโน้มว่าจะแตกย่อยกลายเป็นเจ้ามือขนาดกลางและขนาดเล็ก และลงไปอัดราคาแย่งเสมียนเก็บโพยเอาโพยย่อยๆมาเอง เพราะ ไม่สามารถรับโพยตีออกจากเจ้ามือได้ เนื่องจากสภาพการณ์ที่ข่าวสารรวดเร็วมากทั้งเน็ตทั้งมือถือ ทำให้หวยทั้งประเทศแทงเลขดังๆมาเหมือนกันหมด ทำให้เลขที่ถ่ายมาจากเจ้ามือนั้นเป็นเลขหน้าเดียวกันหมด มีความเสี่ยงในการรับมาก กินน้อยเวลาโดนที บานครับ ประกอบกับ เจ้ามือที่เคยออกหวยมาให้ มีโปรแกรมคัดหวยที่มีวิธีการคัดหวยที่ดีขึ้นละเอียดขึ้นทำให้หวยที่แทงออกตัวจากเจ้า มือนั้นน้อยลงและหน้าแคบกินยากไม่หมูเหมือนแต่ก่อน แต่การลงไปเล่นโพยกับเสมียนนั้นคิดว่าเป็นหวยย่อยๆ หน้ากระจายกินง่าย ก็มีปัญหาคือ ต้องแข่งขันอัดราคาจนเหลือน้อยนิด และต้องรับภาระเรื่องทุนสำรอง และต้องยอมรับเงื่อนไขหลายๆอย่าง เพราะพวกเสมียนเก็บโพยที่มีโพยยอดเยอะๆเนื้อหอมมาก เจ้ามือทุกระดับก็แย่งกันใครก็ต้องการ จนปัจจุบันโพยตีออกจากเจ้ามือทั้งที่การเงินดีจึงกลายเป็นที่รังเกียจจากเจ้าที่รับอ อกตัว เพราะหน้าแคบมีแต่ตัวอันตราย ตัวดัง ต่างบีบราคาโพยตีออก และไปอัดราคาโพยย่อยๆจากเสมียนเก็บโพย แต่ก็ยังประสพปัญหาคือ โพยย่อยๆตัวเล็กๆน้อยๆจากเสมียนนั้น ทำงานเหนื่อยมาก โอกาสผิดพลาดสูง เพราะไม่สามารถควบคุมอะไรได้มากเนื่องจากจำนวนโพยมีมากเวลากระชั้นชิด โพยส่วนใหญ่จึงถูกหมกไว้หวยออกแล้วค่อยว่ากัน แต่ไม่เป็นไปตามที่คิดครับ โพยเล็กโพยน้อยพวกนี้แนวโน้มกลายเป็นโพยอันตรายเสียแล้วครับ เพราะเวลาถูกจังๆทีไรไม่ใช่ตัวเล็กตัวน้อยซะแล้วครับ เจ้าใหญ่ๆที่เมื่อก่อนเคยรับหวยออกตัวจากเจ้ามือเคยรับทานแบบสุขสบายทานอร่อยหวานเจี ๊ยบ ปัจจุบันจึงทำงานหนักเหนื่อยขึ้น แถมไม่ได้ทานอร่อยหวานรื่นคอเหมือนแต่ก่อนเริ่มเจอกระดูมากขึ้น ๆ ๆ ๆ จนเริ่มรู้สึกได้ครับ ประกอบกับ การล็อคหวยสมัยนี้ไม่มีจรรยาบรรณเหมือนสมัยก่อนครับ แม่งเอาถี่ยิบหน้าด้านๆครับไม่ได้ให้หายใจกันเลยแหละ ตอนนี้เลยมีสถานะการณ์เป็นแบบนี้แหละครับ ทุกอย่างรุมเร้ามาทุกด้านพร้อมๆกัน เหตุการณ์ที่เกิดในปัจจุบันมันค่อยๆเกิดมานานแล้วครับผมเห็นมานานแล้ว ผมคาดการณ์ออกตั้งแต่ปี 2542 แล้วมังครับ แต่เจ้ามือต่างคนต่างทำต่างกอบโกยเอาตัวรอดตัวใครตัวมันครับ ผมพูดให้เจ้าไหนฟังก็ต้องดูคนครับส่วนใหญ่คงคิดว่าผมคิดมากมั้ง ผมจึงเริ่มทำเว็ปบอร์ดเจ้ามือขึ้นมาก็เพื่อการนี้แหละครับ อ้อพูดแต่เจ้ามือใหญ่ๆไปกลุ่มอื่นบ้างครับ เจ้ามือขนาดเล็กขนาดกลาง ที่คัดหวยตีออก พวกนี้สมัยก่อนดั้งเดิม ส่วนหนึ่งพัฒนามาจาก เสมียนเก็บโพยครับ หรือแตกจากเจ้าใหญ่กระจายลงมาครับ หรือบ้างก็โดดมาก็รับเลยครับ ลองผิดลองถูกกันไป บ้างก็พัฒนามาจากเอเย่น์หวยบนดินครับพอหวยบนดินเลิกมีลูกค้าประจำอยู่เลยรับเองซะเลย

โดย 888 กรุงเก่า
--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 1
แต่ก็มีหลายหลากประเด็น การเอารัดเอาเปรียบในเชิงธุรกิจ การแข่งขัน การแย่งลูกค้า % และเจ้ามือที่ดี ลูกค้าที่ดี ในโยกย้ายถ่ายโอนลูกค้า เจ้ามือ สับเปรียบหมุนเวียนกันไป หาน้อยจิงๆที่ลูกค้าดีดี
และเจ้ามือที่ดีจิงๆ เป็นคู่ค้ากัน10-20ปีขึ้นไป

โดย l-ottoman 

ความคิดเห็นที่ 2
     ลูกค้าดี ก็อยู่กับ เจ้ามือที่ดี
 ไอ้ลูกค้าที่ไม่ดี ก็วิ่งหาเจ้ามือใหม่ ซะทุกงวด เลย

โดย นครปฐม 52     

ความคิดเห็นที่ 3
เห็นด้วยคะลูกค้าดีที่จ่ายง่ายก็น่าขายให้
ของอย่างนี้น้ำพึ้งเรือเสือพึ้งป่า
จึงจะไปกันได้เรื่อยๆ

โดย kad2009 

Re: วงการหวยใต้ดินของไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:34:10 PM »
คุย Msn กับกูรู เรื่องหวย ข้อมูลเชิงลึก เทคนิคการรับหวย ถามปัญหาคาใจมีคำตอบให้ทุกเรื่อง
กับผู้มีความรู้เรื่องการรับหวยระดับเทพ

ทุกวันครับ แอตมาที่ [email protected] 

ออฟไลน์ maria123

• เด็กใหม่ อนุบาล
  • *
    • คาสิโนออนไลน์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:23:53 PM »
ไม่ค่อยได้กำไรเลยหวยเนี้ย

ออฟไลน์ น้ำเงินสำเพ็ง

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:28:14 PM »
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ วิเคราะห์ได้ดีมากเห็นภาพชัดเลย    ผมว่าหวยก้อเหมือนการเสี่ยงโชคมีได้มีเสียครับ ไม่เสียก้อโดนโกง  ได้มาควรเก็บอย่าฟุ่มเฟือย แต่เสียเราก้อมีจ่าย ไม่ต้องไปกู้หนี้ยืมสินครับขอให้รวยทุกคนครับ

ออฟไลน์ 112233

• *
    • ยิ้มไว้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:06:28 AM »
ขอบคุณสำหรับความรู้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:03:37 PM »
สรุปสถานะการณ์การพนันในประเทศไทย
จาก 411 ครับ
คอลัมน์ ดุลยภาพ ดุลยพินิจ มติชนรายวัน
ประจำวันที่ 22 มิถุนายน 2554
โดย นวลน้อย ตรีรัตน์

ออฟไลน์ Rommel7

• *
    • sbobet
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 11:56:58 AM »
น่าสนใจแฮะ