เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาแบบใหม่ + วิธีการคิดค่าน้ำสำหรับเจ้ามือ  (อ่าน 20735 ครั้ง)

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
  • การ์ม่า: 0
    • http://www.baby500.com
ขอเสนอ ราคาจ่าย% แบบใหม่
ราคาใหม่ที่ตั้งมานื้ หากใช้ Lotto ออนไลน์ วิเคราะห์ความได้เปรียบแล้วผลได้ดังนี้
2 ตัวบนล่าง จ่าย 80 ลด 11 %    ได้น้ำ 10.11%

3 บน            จ่าย 650 ลด 11 %   ได้น้ำ 26.97%

3 โต๊ด           จ่าย 120 ลด 11 %   ได้น้ำ 19.10%

คู๋โต๊ด           จ่าย 12 ลด 11 %      ได้น้ำ 27.19%

3 ล่าง            จ่าย 150 ลด 11 %   ได้น้ำ 33.11%

วื่งบน            จ่าย 3 ลด 11 %       ได้น้ำ 8.65%

วิ่งล่าง           จ่าย 4 ลด 11 %       ได้น้ำ 140.61%

มีคำถามมามากเรื่องการปรับราคา
จากที่ผมได้เขียนข้อความ แบ่งกลุ่มคนในธุรกิจหวยเป็น 4 กลุ่ม  (ลองย้อนไปอ่านกระทู้เก่าครับ)
1 ขอความเห็นเรื่องนี้ แล้วตอบตัวเองก่อนว่าใช่หรือไม่อย่างไร

2 ที่เรามีปัญหาอยู่ในปัจจุบัน นอกจากเรื่อง หวยล็อกแล้ว อีกอย่างคือการแข่งขันเรื่องราคาใช่หรือไม่

3 ผมไม่รู้ว่าแต่ละท่านอยู่ในกลุ่มไหน(น่าจะกลุ่ม3เป็นส่วนใหญ่)

3.1 ลองสมมุติตัวป็นคนแทงแล้วได้แทงราคาแบบนี้จะรู้สึกอย่างไร

3.2 ลองสมมุติตัวป็นเจ้ามือที่แทงหวยออกตัวแล้วได้แทงราคาแบบนี้จะรู้สึกอย่างไร

3.3 ลองสมมุติตัวป็นเจ้ามือที่รับหวยตีออกมาจากเจ้าแล้วได้รับราคาแบบนี้จะรู้สึกอย่างไร

นั่นแหละคือคำตอบ....

ลองทบทวนให้ดีๆอีกที ครับ

นี่คือแผนภาพลวงตา  ลึกๆเป็นการถ่างค่าน้ำ ทำให้เจ้ามือมีกำไรมากขึ้น
1 คนแทง ลองตรวจสอบดูดีๆครับ ว่าคนแทงพอใจหรือไม่
2 เจ้ามือที่รับราคาตามนื้ได้ ได้ประโยชน์เต็มๆหลายเด้ง กำไรก็มากขึ้น ลูกค้าคนแทงส่วนใหญ่ก็พอใจ
3 คนเก็บโพย นี่ผมไม่แน่ใจ
4 การเปลี่ยนแปลงแบบนี้ คาดไม่ถึงครับ อาจมึนๆสักครู่ คิดตามไม่ทัน แต่ก็น่าลองดูไม่ซ้ำซากจำเจ แล้วสถานะการณ์แบบนื้ ทำได้แนน่ครับ
5 หากรับราคาเดิม มาแทงราคานื้ก็ไม่เสียหายครับ
6 หรือรับราคานื้ ไปออกตัวราคาเก่าก็ยิ่งดี 3 เด้งครับ (ผมทำแบบนื้)
7 รับราคานื้ ออกตัวราคานื้ Happy ทุกฝ่าย แน่

อยู๋ที่ความกล้า ครับ เข้าใจว่าราคาเก่ามันฝังมานาน เราเจ้ามือ ตั้งกติกาได้ครับ สู้ได้สบายๆ แก้ปัญหาโลกแตกเรื่องราคาได้ครับ ผมอยากรู้เหมือนกันว่า ราคาแบบเดิมใครเป็นคนตั้งไว้ ห้ามไว้หรือเปล่าว่าห้ามเปลี่ยน 
ผมเคยเห็นราคาแบบนื้แถว โคราช ใช้กันครับยอดรับเกือบสิบล้าน หลายเจ้า
ราคานี้ ไม่ใช่ราคาสมมุติครับ ใช้จริงๆ โดยเฉพาะ รุ่นขี่เมฆทานอร่อยหวานเจี๊ยบ จะใช้ราคานี้ตลอดไปเป็นมาตรฐานครับ
และอนาคต  เรายังกั๊กราคาไว้สำหรับ ลูกค้าที่ทำเว็ปรับหวยรุ่นหวานเจี๊ยบ แต่ต้องการส่งยอดมาหมดไม่เก็บไว้ เพื่มให้อีกเป็น 13 % ครับ

....................ความเห็นคุณ canavaro
ชอบครับกับอัตตราจ่ายแบบนี้...แปลกดีครับ
ผมลองคิดดูข้อดีข้อเสียแล้วเห็นอย่างนี้ครับ (ผิดถูกช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ)

ข้อดี
1.กำไรส่วนต่างค่าน้ำเพิ่มขึ้นอย่างน้อย 10% ซึ่งผมถือว่าเพิ่มขึ้นมากครับ...เคยมีเจ้ามือใหญ่ระดับจังหวัดบอกผมว่าถ้าได้น้ำถึง 5% ในทุกสัดส่วนตัวเลขที่ลูกค้าเล่นมาทั้ง 2 ตัว และ 3 ตัว ก็รวยแล้วครับ...(ข้อนี้จะสำคัญมากครับในการรับหวย)

2.เข้าถึงคนแทงโดยตรงคนแทงจะชอบมากครับราคาแบบนี้เพราะ% ดูจะเป็นเรื่องของเสมียนครับคนแทงส่วนใหญ่จะดูตัวถูกเป็นหลัก

ข้อเสีย
1.เสมียนจะต่อยอดลำบากครับเพราะต้องต่อยอดโดยการตัดตัวถูกให้คนเดินโพยอีกทอดหนึ่ง.. .ถ้างวดไหนมีตัวถูกเยอะก็ happy ทั้งเสมียนและคนเดินโพย.......แล้วถ้างวดไหนเจ้ากินเรียบล่ะ... 11% แบ่งทั้งเสมียนและคนเดินโพยจะได้คนล่ะเท่าไหร่..ถ้าเจ้ากินซัก2งวดก็จะมาร้องงอแงว่า อยู่ไม่ได้ถ้า%แค่นี้คิดว่าน่าจะออกรูปนี้ครับ

2.เจ้าใหญ่ๆไม่เปลี่ยนตามส่งผลให้เจ้ามือระดับกลางส่วนใหญ่ยังใช้ราคาแบบเดิมอยู่... ปัญหาอยู่ที่เสมียนอีกเช่นเคยเสมียนมี 2 พวก 1. ยอมรับสิ่งใหม่ๆคิดตามและบริหารเป็นอาจจะเอาด้วย 2.ด้วยความแปลกของการจ่ายและด้วยความไม่เข้าใจของเสมียนว่าจะต่อยอดยังไงและเป็นการย ากที่จะไปอธิบายลูกค้า.....เลยย้ายไปส่งเจ้ามือที่รับราคาเดิมดีกว่า

สรุปตามความคิดเห็นส่วนตัวครับ
1.ผมว่าราคาแบบนี้เหมาะมากที่จะหาลูกค้าในเว็บไซต์เพราะเข้าถึงลูกค้าโดยตรง.......
2. อัตตราส่วนของกำไรเพิ่มขึ้นมาก...หากมียอดมากกำไรก็เพิ่มขึ้นเห็นน้ำเห็นเนื้อครับ.. ....
3. รับราคานี้ออกตัวกับราคาเดิมผมว่าเหมือนเป็นการเบี่ยงเบนความเสี่ยงไปอีกรูปแบบนึงคร ับ...เพราะถ้าหากลูกค้าถูกน้อยสิ่งที่เราได้แน่นอนคือ % ส่วนต่างที่เราจ่าย% ลูกค้าน้อยกว่าที่ส่งออกไป .... แต่ถ้าลูกค้าถูกเยอะอันนี้เราจะเซฟในส่วนของ% ไปครับ...แต่จะต้องจ่ายตัวถูกเพิ่มขึ้นอีกมากพอดูเลยครับ เท่ากับว่าถ้าบวกก็ได้เยอะขึ้นจาก% แต่ถ้าลบก็จะเสียเพิ่มขึ้นจากราคาจ่ายที่เพิ่มขึ้นครับ....
4.หากรับราคาเดิมมาออกราคานี้ก็คล้ายกันครับหากลูกค้าไม่ถูกเลยเราขาดทุน % ครับ...แต่ถ้าลูกค้าถูกมากเราจะเหลือส่วนต่างมากครับ..

ผมว่าอยากเล่นราคาไหนแล้วแต่คนชอบครับ...แต่แบบใหม่นี้เหลือค่าน้ำมากกว่า...ในระยะย าวเป็นผลดีกว่าราคาเก่าครับ
คิดว่าการรับแบบนี้ถ้าเป็นหวยโรงงานหรือตลาดอาจจะรับลำบากหน่อยครับเพราะต้องผ่านเสม ียนแต่ก็ทำได้ครับ.....แต่ถ้าทำในเว็บสุดยอด ครับ

..................คำตอบ
ถาม 2.เจ้าใหญ่ๆไม่เปลี่ยนตามส่งผลให้เจ้ามือระดับกลางส่วนใหญ่ยังใช้ราคาแบบเดิมอยู่... ปัญหาอยู่ที่เสมียนอีกเช่นเคยเสมียนมี 2 พวก 1. ยอมรับสิ่งใหม่ๆคิดตามและบริหารเป็นอาจจะเอาด้วย 2.ด้วยความแปลกของการจ่ายและด้วยความไม่เข้าใจของเสมียนว่าจะต่อยอดยังไงและเป็นการย ากที่จะไปอธิบายลูกค้า.....เลยย้ายไปส่งเจ้ามือที่รับราคาเดิมดีกว่า

ตอบขออธิบายเพิ่มเติมครับ สำหรับข้อข้างบนนื้
เจ้ามือใหญ่ไม่เปลี่ยนก็ดีซิครับ เรารับค่าน้ำกว้างไปออกตัวค่าน้ำแคบๆแบบเดิม จริงไหมครับคืดดูให้ดีๆ
สถานะการณ์ ตอนนื้เหมาะที่สุด เพราะราคากำลังปั่นป่วนอยู่ การเปลี่ยนแปลงใดๆสมควรทำช่วงนี้เหมาะที่สุด ผมเคยใช้ตอนสมัยที่ออก 895 59
ตอนนั้นสถานะการณ์เหมือนอย่างนี้เลย ผมบอกลูกค้าว่าถ้าใครไม่แทงบนเน็ตผมไม่รับ ให้แทงบนเน็ตอย่างเดีบว ปรากฎว่าลูกค้า 90 % ก็แทงมาจนได้ ตั้งแต่นั้น ลูกค้าติดใจเลยสบาบมาถึงวันนี้ครับ และยอดเพิ่มมากขึ้นด้วยครับ

ถาม     ต้องขึ้นอยู่กับรายใหญ่(ระดับประเทศ)ที่ใหญจริงๆ ต้องยอมรับความจริงนะครับว่าพวกเราเป็นเจ้ามือระดับคนชั้นกลางหรือทำหวยแบบโอท็อป ซึ่งต้องยกเว้นให้คุณ 888 เป็นพี่ใหญ่ของเราแต่คุณ888 คนเดียวคงจะไม่สามารถจะทำอะไรได้แบบพลิกฟ้าพลิกดินได้ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้นะครับ

ตอบ เจ้ามือใหญ่ระดับประเทศ ที่ว่า ไม่มีครับ  เข้าใจกันผิดแล้ว เจ้ามือใหญ่ที่ว่ารับกันแค่ 5 ถึง 10 ล้าน ก็เก่งแล้วครับสมัยนี้ แล้วมีแค่ไม่กี่ร้อยรายแล้วค่อยๆหายไปเรื่อยๆครับเจ้งครับ  เจ้ามือขนาดเล็กขนาดกลางแบบเรานี่แหละครับมีประมาณ 3 หมื่นรายครับ กลุ่มพวกเรานี่แหละคือตัวจริงเสียงจริงหละ
รู้ไหมว่าเจ้ามือใหญ่ที่เราบอกว่าต้องตามเขาน่ะ สมัยนี้เขาไม่สนใจเลขตีออกจากเจ้ามือหรอกครับ แถมยังรังเกียจเสียอีก เขาลงมาอัดราคากับคนเก็บโพยสู้กับเราตั้งนานแล้ว  แต่เขาคิดผิดว่าโพยใบเล็กใบน้อย หวยจะกระจายเพราะเขาคัดแบบคร่าวๆ ไม่มีปัญญาคัดได้ละเอียดทั้งหมด  ทำให้เวลาหวยเข้าแต่ละครั้งเจ้าพวกนี้จึงแย่ไปตามๆกัน ยิ่งทำยิ่งเหนื่อย กินน้อย เสียทีเอาเยอะคีนยาก รู้สึกไม่มั่นคง เจ้ามีอในอนาคตไม่ใช่พวกเจ้าใหญ่ๆครับ คือเจ้าขนาดเล็กขนาดกลางอย่างเรานี่แหละครับ

ผมอยากได้ความเห็น และคำถาม มากๆครับ เรื่องนึ้สำคัญมาก หากเราทำกันได้ Happy แน่ครับ ผมรับประกัน
ผมเข้าใจว่า หลายท่านไม่กล้าเสี่ยงเพราะกลัวลูกค้าหาย ผมทำให้ดูเป็นตัวอย่างครับ เพื่อแสดงความมั่นใจ ผมเดิมพันทำให้ดูก่อนครับ
...1  Web www.Lotto8888.com ของผมใช้ราคานี้แล้วครับ เป้นมาตรฐานตลอดไป
...2  Web  เก่าผม ที่รับลูกค้าเหมือนทุกๆท่านผมก็ประกาศใช้ราคานึ้แล้วครับ 

เปรียบเทียบราคาเก่าและใหม่

2 ตัวบนล่าง จ่าย 80 ลด 11 %    ได้น้ำ 10.11%  .......เดิม 70 ลด 27% น้ำ 4.11%
3 บน            จ่าย 650 ลด 11 %   ได้น้ำ 26.97%........เดิม 550 ลด 27% น้ำ 24.66%

3 โต๊ด           จ่าย 120 ลด 11 %   ได้น้ำ 19.10%........เดิม 70 ลด 27% น้ำ 17.81%

คู๋โต๊ด           จ่าย 12 ลด 11 %      ได้น้ำ 27.19%

3 ล่าง            จ่าย 150 ลด 11 %   ได้น้ำ 33.11%

วื่งบน            จ่าย 3 ลด 11 %       ได้น้ำ 8.65%

วิ่งล่าง           จ่าย 4 ลด 11 %       ได้น้ำ 140.61%

หลักการคิดค่าน้ำ 
เก่า แทง 100 บาท ลด 27% ..เท่ากับแทงเงินจริง 73 บาท เจ้าได้ 3 บาท =4.11%
ใหม่ แทง 100 บาท ลด 11% ..เท่ากับแทงเงินจริง 89 บาท เจ้าได้ 9 บาท =11.11%

ส่วนเรื่องเจ้าตีออก  ก็ไม่จำเป็นเราไม่ต้องสนใจเเพราะรับราคาใหม่ไปแทงราคาเก่า ได้กำไร ดังนี้
หากรับแทง 2 ตัวมา 1000 บาท ลด 11 % เงินแทง=890บาท เอาไปแทงราคาเก่าได้ 1218 ลด27%=890 เท่ากัน หากถูกได้เงิน 85260 เอาไปจ่าย 80000 ได้กำไรครับ 5260 ..OK..ไหม..
ออกตัวได้สบายๆครับ
หรือ ไม่อยากคืดก็ แทงมาเว็ป เฮียรุ่งได้ครับรองรับให้อยู่แล้ว แต่รับได้แค่ไหนนั้น ตามสภาพความจริงครับเพราะแต่ละท่านรับหวยก็ต้องคุมเลขดังด้วยครับไม่ใช่แทงมาแต่เลขด ังเลขแห่แทงก็รับได้จำกัดถ้าเลขปรกติไม่มีปัญหาครับอัดมาเลย เพราะระบบเราไม่มีมั่ว จ่ายตามติกาแน่นอน ไม่ใช่หวยออกแล้วมาหักคอกันทีหลัง แต่ก็ต้องให้เราอยู่ได้ด้วยครับไม่ใช่หาเลขมาแทงอัดกันเองแทงเผื่อแทงกันแทงหวังถูก อาชีพเราเป็นเจ้ามือ นะ ไม่ใช่คนแทง.....

ส่วนถ้าราคาเก่ารวมตัวมาอัดแทงเราราคาใม่ ยิ่งดีใหญ่ครับ  เราก็แทงกลับไปราคาเก่าของเขานั่นแหละ วนกี่รอบก็ได้ เรารวยเขาเจ้งครับ.....

ขอย้ำ  เพราะพวกเราเข้าใจผิดมานาน

เจ้ามือใหญ่จริงๆก็คือ พวกเรานี่แหละครับ รับ 5-6 แสน ถึง 2-3 ล้าน มีประมาณ 3 หมื่นรายครับ
เจ้ามือใหญ่ระดับประเทศ ที่ว่า ไม่มีครับ  เข้าใจกันผิดแล้ว เจ้ามือใหญ่ที่ว่ารับกันแค่ 5 ถึง 10 ล้าน ก็เก่งแล้วครับสมัยนี้ แล้วมีแค่ไม่กี่ร้อยรายแล้วค่อยๆหายไปเรื่อยๆครับ เพราะรับหวยตีออกจากพวกเราไม่ไหว เลยหันไปรับย่อยๆจากเสมียนเก็บโพยแข่งกันจนราคาเสียเปรียบคนแทง คัดเลขก็ไม่ทัน ต้องหมกบ้างมั่วบ้าง ปัญหากับคนเก็บโพยก็จุกจิกครับ ไม่คุ้มค่าเสี่ยง ค่าใช้จ่าย เจ้งครับ  บ้างก็ต้องหดตัวลงไม่กล้าใหญ่ครับ ยิ่งใหญ่ยิ่งอันตรายครับ

หลักการข้างบน เป็น หลักการพื้นฐาน ที่เจ้ามือ ต้องรู้ครับ

เห็นไหม ทำไมผมต้องเปิดอบรมหลักสูตร เจ้ามือหวยมืออาชีพ เพราะอย่างงี้แหละขนาดพื้นฐานยังไม่รู้เลยถึงได้แข่งอัดราคากันจนไม่มีกำไร=ค่าน้ำเป ็น0 ตามหลักการหวยค่าน้ำไม่ควรต่ำกว่า 8 % ครับ
เว็ปและโปรแกรมรับหวย ที่เราใช้กันอยู่มีประสิทธิภาพ มากมาย ลึกๆ อีกหลายอย่างที่มีบางท่านที่ใช้ประโยชนได้เต็มที่ ส่วนอีกจำนวนมากมีของดีแต่ใช้ไม่ถึง 50 % เลยครับน่าเสียดาย ....รวมทั้งตัวผมด้วย มีข้อมูลและประสพการณ์อีเยอะครับ ช่วยกันใช้หน่อย ตอนนื้ยังมีเวลาอยู่บ้าง ....เดี๋ยวจะเอาเวลาไปทำอย่างอ่นแล้วครับ
เรียน ท่านเจ้ามือหวย ที่ตกเป็นทาส ระบบเว็ปบอล
ปัจจุบัน มีเจ้ามือ บางกลุ่ม ที่ทำธุรกิจรับหวยคู่ไปกับเว็ปบอล ผมจะไม่พูดถึงเรื่องเว็ปบอล เพราะหาทางแก้ยากแล้ว....ท่านต้องเป็นทาสเว้ปบอลไปตลอดกาล

.....ทีนี้มาดูหวย ที่หลายท่านเป็นสมาชิกกับเว็ปหวยบางรายอยู่
หลักการคือ ท่านมีลูกค้าหวยอยู่แล้วหรือแจกรหัสหาลูกค้าไปแทง ท่านนำลูกค้าท่านแทงกับเว็ปหวยพวกนั้น ท่านจะได้ถือหุ้น 80% 70% 60 % 50% .....ตามแต่ตกลง...ท่านต้องส่งส่วยเป็นบรรณาการให้เว็ป อย่างน้อยก็ 20 %  ของทุกเลขทุกตัวทุกยอด จริงๆก็คือท่านตกเป็นเมืองขึ้นต้องส่งส่วยส่งเครื่องบรรณาการให้เว็ป ทุกงวด ทุกงวด ศักดิ์ศรีท่านจากเจ้ามือกลายเป็นหุ้นส่วน มาสเตอร์ เอเย่นต์ หรืออะไรก็แล้วแต่จะเรียก......
....แล้ว 20% ของท่านต้องแบ่งยอดให้เว็ปคิดเป็นตัวเงินเท่าไหร่คิดดังนี้ 
....โดยปรกติจากยอดรับหวยเจ้ามือจะมีค่าน้ำที่เป็นกำไรเฉลี่ย 15 % จากยอดรับ = ท่านส่งน้ำที่เป็นกำไร 3 % ของยอดรับหวยทุกงวด นั่นคือ ถ้าท่านนำยอดหวยส่งเว็ป  5 ส้านต่องวด เท่ากับส่งค่าน้ำให้เว็ป = 150,000 บาทต่องวด เดือนละ 300,000 บาท แล้วความเสี่ยงก็ควบคุมไม่ได้ว่าจะเสียงแค่ไหนต้องวัดดวงทุกงวด....
....หากท่านใช้เว็ป Lotto ออนไลน์ ท่านเสียค่าดูแลระบบ 7500 บาทต่อเดือน 3750 บาทต่องวด ฐานะศักดิ์ศรีท่านเป็นเจ้ามือ บริหารควบคุมความเสี่ยงได้เองทั้งหมด คือท่านเป็นเจ้ามือที่เป็นเจ้าของเว็ปของตัวเอง ควบคุมความเสี่ยงได้เองให้อยู่ ในวงเงินความเสี่ยงที่ท่านกำหนดเอง......ว่าจะสูงวดละเท่าไหร่...   ..
.....แค่นี้ก่อน ครับยังมีอีกเยอะครับ ท่านไปดูในเว็ป www.baby500.com  .มีรายละเอียยนทุกอย่างครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 02:54:38 PM โดย BABY500.COM »

Re: ราคาแบบใหม่ + วิธีการคิดค่าน้ำสำหรับเจ้ามือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:33:27 PM »
คุย Msn กับกูรู เรื่องหวย ข้อมูลเชิงลึก เทคนิคการรับหวย ถามปัญหาคาใจมีคำตอบให้ทุกเรื่อง
กับผู้มีความรู้เรื่องการรับหวยระดับเทพ

ทุกวันครับ แอตมาที่ [email protected] 

ออฟไลน์ ครูสมาน

• เด็กประถม
  • *
Re: ราคาแบบใหม่ + วิธีการคิดค่าน้ำสำหรับเจ้ามือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 02:34:21 PM »
ความรู้ดีๆได้มุมมองที่กว้างขึ้นขอบคุณครับ   ;D

ออฟไลน์ ebet1688

• เด็กประถม
  • *
    • elotto88
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:47:23 PM »
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับความรู้ที่ให้

ออฟไลน์ น้ำเงินสำเพ็ง

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:21:46 PM »
ต้องดูว่าคนแทงเขายอมรับเปล่าคับเดียวนี้คนแทงก้อรู้เยอะนะครับ[/font]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:56:06 PM »
สรุป ยอมรับครับ www.lotto8888.com เป็นเครื่องพิสูจน์ครับ