ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเจ้ามือ หรือ คนส่งหวย ที่นิสัยไม่ดีทั้งหลาย  (อ่าน 48720 ครั้ง)

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
  • การ์ม่า: 0
    • http://www.baby500.com
ตามที่สมาชิกเสนอมาให้มีกระทู้

1 แจ้งเจ้ามือที่เคยหักคอลูกค้า หรือมีพฤติกรรมแย่ๆ
2 คนส่งหวยคนแทงหวยที่ไม่จ่ายเงินชักดาป เราไป
3 ที่นิสัยไม่ดีทั้งหลาย เราจะได้ไม่โดนกันอีก

ออฟไลน์ 888 กรุงเก่า

• Global Moderator
ขอประเดิมเลยครับ เล่าให้ฟังสักตัวอย่างนึง
มีเจ้ามืออยู่เจ้านึง ชื่อ เฮียป๋วย อยู่กรุงเทพครับ...
ผมเคยตีหวยออกตัวไปงวดนึงก็หลักแสนครับ ...
จำได้ไหมครับ งวดวันที่ 16 กุมภา 2550 บนออก 277859 ล่างออก 95
ผมโดนทั้งหมด 8 ล้านกว่าหักแล้วโดนประมาณ 5 ล้านกว่า ตีออกไปโดนเฮียป๋วย 2 ล้านกว่า สรุปที่เหลือโดนส่วนอีกประมาณสองล้านกว่า รู้ไหมเฮียป๋วย ที่ว่านี่หลังจากหวยออกเงียบไปเลยครับ กว่าจะติดต่อได้หลายวันบอกว่าโดนเยอะ นัดจ่ายเงินอีกเดือนถัดมา แล้วก็เลื่อนนัดอีกหลายหนกว่าจะได้เงินแทบแย่ ตกลงกันว่าจ่ายสามตัว 550 เขาจ่ายให้แค่ 500 โดนหักคอไป 2 แสน...........
ดีน่ะที่มีเจ้ามือด้วยกันโดนเหมือนกันเลยรวมตัวกันตามไล่บี้ ไม่งั้นไม่รู้เป็นไง จะได้ป่าวก็ไม่รู้....

ลักษณะการรับของเจ้ามือประเภทนี้คือ แบบนี้ครับ
1 เจ้าพวกนี้เวลาส่วนใหญ่เขาอั้นเลข อะไรกัน เจ้าประเภทนี้จะไม่อั้นครับ  ไม่หาข้อมูลเลยว่ามีกระแสเลขอะไรดังข้ารับอย่างเดียว
2 เจ้าประเภทนี้จะรับหวยสายมากๆบางทีจนหวยสามตัวออกนั่นแหละ แล้วแกเล่นเปิดแฟกซ์ ทิ้งไว้ให้โพยไหลเลยครับ เข้าใจว่าไม่มีการคัดหวยเลยครับคงใช้วิธีการเหมือนที่แกเคยรับมามั๊งครับใช้ความเก๋า ใช้เล็งๆกะๆประมาณเอาด้วยสายตา เลยครับ ...แล้วเวลาโดนมาก็อย่างที่โดนนั่นแหละครับ
3 สังเกตุพฦติกรรมดีๆ เจ้าประเภทนี้ จะทำงานแบบไม่ละเอียดครับ ทำงานหยาบๆ แบบไม่ค่อยมีระบบน่ะครับและไม่ค่อยติดต่อกับลูกค้า....หรือไม่แจ้งยอดไม่ทวนยอด คิดยอดผิดบ่อยๆ ประมาณนี้ครับ ซึ่งดูแล้วหละหลวมครับ..
4 เจ้าแบบนี้ ตอนรับแฟกซ์โพยหวยก็ประมาณใช้สายตากวาดดูโพย ด้วยความเก๋า แบบหยาบๆ หากมีเลขไหนแห่เข้ามา ก็เบรคไม่ไหว คืนไม่ทัน อบไว้เลย แบบเลยตามเลย แล้วก็รอลุ้นหวยออกแล้วค่อยว่ากัน ประมาณนี้ครับ
5 เราเห็นว่าเขาทำไม่เป็นระบบ คิดยอดก็ผิดๆถูกๆ ทุกงวด จึงแนะนำให้ใช้โปรแกรม ใช้เว็ป รับหวยที่เราใช้อยู่ ก็ของเว็ป BABY500.com นี่แหละ  เขาก็ไม่สนใจเลย บอกว่าเขาไม่ถนัดเขาทำมาเป็นสิบปีแล้วไม่สนใจโปรแกรม หรือ เว็ปอะไรทั้งนั้น (ข้าเก๋าแล้ว ไม่รับรู้ไม่ปรับปรุงแปลี่ยนแปลงอะไรทั้งนั้น)

นี่เป็นตัวอย่างอีกหนึ่งตัวอย่างที่จะเล่าให้เพื่อนๆฟัง...

ปล. แล้วมีเวลาจะมาเล่าเรื่อยๆครับ ..หากเพื่อนเจ้ามือ มีเรื่องหรือประสพการณ์อะไรที่เป็นประโยชน์ก็มาเล่าแลกเปลี่ยนสู่กันฟังบ้างก็ดีครับ
..อีกอย่าง..อยากเสนอ เว็ป Baby500.com ให้ช่วยจัดหัวข้อ  แจ้งข้อมูลเจ้ามือที่มีพฤติกรรมที่ไม่ดี ให้หน่อยครับ เราจะได้ระวังกันไว้ครับว่าเจ้าไหนที่รับกินแบบมั่วๆเช่นนี้ครับ...

ออฟไลน์ canavaro

• เจ้า VIP 2ชฏา
ถ้าชื่อผมมาขึ้นกระทู้นี้  คงพูดไม่ออกแน่ 555 ;D

ถ้าตามมาเป็นสิบกระทู้แล้วมีเจ้าที่เราเล่นด้วยอยู่  เดี๋ยวได้หนาวๆร้อนๆแน่  หุหุหุ

ปล.เอาชื่อจริงเลยหรอครับ  เอาเป็น เฮีย จ. อยู่นครปฐม  อะไรแบบนี้ได้ไม๊อ่ะ  ดูเบาลงมาหน่อย

ดีครับ ต่อครับ

อีกราย เป็นเจ้ามือครับ ตีส่งหวยมาให้ผม อยู่ อ. เชียงของ จ.เชียงราย ชื่อ มะลิวัน แทงหวยมาแล้วชักดาปไป 2 แสนกว่าบาทครับ บอกว่าลูกน้องโกงเงินไปบ้าง เก็บเงินไม่ได้บ้าง ...

..ทหาร ครับ ยศ พันโท ชื่อพันโททองจุนครับ แคสนี้เป็น 18 มงกุฏครับ ไม่ใช่ทหารจิงๆ ไม่ใช่เจ้ามือ ไม่ใช่คนในวงการหวยเราครับ
พฤติกรรมแบบนี้ครับ
นานมากแล้วครับ ตอนนั้นผมก็เพิ่งจะรับใหม่ๆ
คุณทองจุนนี่เขามาติดต่อส่งหวยให้ผมครับ แต่งชุดมาเต็มยศครับ ก็พูดคุยติดต่อกันตามปรกติแต่มาสังเกตุนึกพฤติกรรมได้ว่าเขาจะมีพฤตกรรมล็อกแล็คครับแบบว่าคุยกับเราแต่จะกระสับกระส่าย มองโน่นมองนี่มองไปข้างนอกเดินไปเดินมา(ที่เล่าเนี่ยโดนแล้วถึงนึกออกนะครับ)...ตกลงกันแล้วก็พอถึงวันหวยออกครับ ตอนประมาณบ่ายโมงครับกำลังยุ่งเลยช่วงนั้นน่ะ เว็ปหวยก็ยังไม่มี ใช้โปรแกรมตัวเก่าของท่าน Baby นี่หล่ะตั้งแต่เวอร์ชั่นบน ดอสเลยครับ โปรแกรม ย. ยัก ไงครับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบว่าใครยังมีอยู่ครับ ของ BABY500 ตัวเก่าเขาครับ....นอกเรื่องต่อดีกว่า กำลังยุ่งเลย คุณทองจุนมาเลยครับมาเองเลย นั่งแท็กซี่มาด้วยครับ แต่งชุดมาเต็มยศเหมือนเดิม บอกว่าเป็นเจ้ามือตีหวยออกมาแต่นั่งแท็กซี่เอาโพยมาส่งเองเลยครับ มีโพยมา 2 แผ่น ยอดประมาณ 8 แสนกว่าได้ครับ ...
พอหายยุ่งหวยออก ก็มาคิดไคร่ครวญดู ก็รู้สึกแม่งๆแล้ว สรุปโพย2ใบยอดหัก%แล้วก็ 7 แสนได้ถูกประมาณ 5 หมื่นก็เหลือ 6แสนห้า โทรไม่รับสาย ติดต่อไม่ได้ครับ.....นี่ยังต้องเสียเงินที่ตีหวยออกไปอีก แม่ง....ก็เล่าให้ฟังครับ...

แต่คราวนั้นต้องโทษตัวเอง อ่อนหัดไปหน่อยครับตอนนั้น แล้วก็โลภด้วยครับ อยากได้ยอด เลยได้จิงๆครับยอดแต่ไม่ได้ตังต์ครับเสียซะอีก เพราะถ้าดูดีๆมีข้อพิรุธหลายอย่างแล้ว ตั้งแต่ตอนมาติดต่อแล้ว อาการกริยาต่างๆ แล้วก็ เสธ. ทหารที่ไหนแต่งชุดเต็มยศมาติดต่อส่งหวย แถมบอกว่าเป็นเจ้ามือเหมือนกันแต่วันหวยออกเสือกนั่งแท็กซี่มาส่งโพยด้วยตัวเองเลย โอ้....นี่เล่าตอนนี้น่ะ ขำ ครับ แต่ตอนนั้นโคตร แค้นแม่งเลย แหมให้หวยถูกหน่อยไม่ได้ให้มันมารับเงินจะให้มันแดกอย่างอื่นแทน ซะ..555

ออฟไลน์ PN City

• เจ้า VIP 3ชฏา
เสียดายครับเงินตั้งหลายแสน

ออฟไลน์ ชนะ พระนคร

• ชนะ พระนคร
ผมว่ามีหนาวมีร้อนบ้างล่ะครับ(เฉพาะท่านที่นิสัยไม่ดีทั้งหลายนะครับ)ผมว่ามีกระทู้อย่างนี้ก็ดีนะครับจะได้เป็นแหล่งหาความรู้

ออฟไลน์ phoom1975

• เด็กประถม
  • *
สงสารเฮียรุ่ง googel  มากๆเลยนะเนี่ย >:(

ออฟไลน์ โต บางกะปิ

• เด็กประถม
  • *
นี่ก็อีกพฤติกรรมหนึ่งครับ
ผมเคยส่งหวยออกตัวให้เจ้านึงครับ อยู่รังสิต ร้านผลพันธุ์  ส่งไปให้กินทุกงวด ประมาณสี่ห้าหมื่นมีอยู่งวดนึงถูกหักแล้ว ประมาณ แสนกว่าๆได้ผมก็ไม่ได้โทรไปถามหรือตามอะไรหรอกเพราะเกรงใจและมีมารยาทก็ไม่แจ้งยอดมาสักที หลังหวยออก 3-4 วันแล้ว เลยโทรไปสอบถาม เหตุผลที่ได้คือ เขากำลังยุ่งครับทำบุญบ้านไรนี่หล่ะ โอ้...ได้คำตอบนี้สะอึกครับ ...แต่ก็โอนมาให้น่ะครับ แต่ผมก็เลิกไม่ส่งเจ้านี้อีกเลย ...เพราะพฤติการแบบนี้แสดงให้เห็นว่าไม่มีความรับผิดชอบเท่าที่ควร หรือไม่ให้ความสำคัญกับเราเท่าที่ควร .....ตอนจะให้เราส่งก็มางอนง้อแล้วมาทำแบบนี้..โบกมือลาดีกว่าครับ

ผู้ที่ถูกพาดพิง หรือท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมสามารถโพสข้อมูลโต้แย้ง ในบอร์ดได้เลยน่ะ ขอรับ
หรือแจ้งมาที่ E-Mail   [email protected] 

ออฟไลน์ PN City

• เจ้า VIP 3ชฏา
นี่ก็อีกพฤติกรรมหนึ่งครับ
ผมเคยส่งหวยออกตัวให้เจ้านึงครับ อยู่รังสิต ร้านผลพันธุ์  ส่งไปให้กินทุกงวด ประมาณสี่ห้าหมื่นมีอยู่งวดนึงถูกหักแล้ว ประมาณ แสนกว่าๆได้ผมก็ไม่ได้โทรไปถามหรือตามอะไรหรอกเพราะเกรงใจและมีมารยาทก็ไม่แจ้งยอดมาสักที หลังหวยออก 3-4 วันแล้ว เลยโทรไปสอบถาม เหตุผลที่ได้คือ เขากำลังยุ่งครับทำบุญบ้านไรนี่หล่ะ โอ้...ได้คำตอบนี้สะอึกครับ ...แต่ก็โอนมาให้น่ะครับ แต่ผมก็เลิกไม่ส่งเจ้านี้อีกเลย ...เพราะพฤติการแบบนี้แสดงให้เห็นว่าไม่มีความรับผิดชอบเท่าที่ควร หรือไม่ให้ความสำคัญกับเราเท่าที่ควร .....ตอนจะให้เราส่งก็มางอนง้อแล้วมาทำแบบนี้..โบกมือลาดีกว่าครับ
ก็ยังดีครับที่ได้เงิน ;D

ออฟไลน์ คนนอกระบบ ราม65

• เจ้า VIP 1ชฏา
  • **
งวดที่ผ่านมานี่เองครับ ได้อยู่แท้ๆ พอถึงวันที่ 26 กันยายน คนส่งหวยผมมันดันหนีซะงั้น ไปเช็คที่ห้องก็ล๊อค
มารู้ทีหลังว่าหนีเงินกู้เจ้าอื่นไป ดีน่ะที่โพยมันไม่มีคนถูก ไม่งั้นงานเข้าอีกแน่ๆ แต่พอมาอ่านกระทู้ของพี่ๆ แล้วหายเครียด
ถือว่าเป็นบทเรียนของคนมือใหม่ ของผมมันแค่เด็กๆไปเลย
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ที่แชร์ประสบการณ์กัน
จะได้เป็นประสบการณ์สำหรับผมด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 99 Nakorn

อ่านเพลินเลย นึกว่าจะมีหนูคนเดียวที่โดนเบี้ยวแบบนี้ื ทุกสิ่งมีเหตุและผลในตัวของมันเอง สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ;D

เจ้านี้อย่าหลงเชื่อนะครับ โอนเงินไปรับกินไม่รับจ่ายครับ เฮ๊ยชัยชนะ (ปทุม) โทร 0851006141 Email : [email protected]   จะใช้การส่งเมลมาหลอกให้โอนเงินไปแทงครับ

รับซื้อหวย..ให้ราคาสูง-รับคนเดินโพย..ให้เปอร์เซ็นสูง
Email : [email protected]   โทร 0851006141 ชัย (ปทุมธานี)
"จ่ายเต็มครับ"...รับทุกเลขไม่อั้น..!!!

3 ตัวบนจ่าย           1:700
2 ตัว บนล่างจ่าย   1:75
3 ตัวโต๊ดบนจ่าย      1:110
 3 ตัวโต๊ดล่างจ่าย    1:120
วิ่ง 3 ตัวบนจ่าย             1:3
วิ่ง 2 ตัวล่างจ่าย            1:4
รับคนเดินโพยให้เปอร์เซ็นสูง
  ถ้าได้ยอด  20,000   บ.ขึ้นไปได้ส่วนลด 20%   ถ้าได้ยอด  30,000   บ.ขึ้นไปได้ส่วนลด 25%
ถ้าได้ยอด  50,000   บ.ขึ้นไปได้ส่วนลด 28%
 ถ้าได้ยอด  100,000 บ.ขึ้นไปได้ส่วนลด 30% 
- ยอดไม่ถึง 2 หมื่น ไม่มีส่วนลดครับ - ใช้เงินสดทุกงวดก่อนหวยออก  - งดรับหวย บ่าย 2.30 น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 02:06:33 PM โดย BABY500.COM »

เว็บนี้ก็โดนมาแล้ว ถูก 2000 บ ขอเบิกมา 2 เดือนและป่านนี้ยังไม่โอนมาเลยติดต่อใครก็ ไม่ได้
 http://www.thailotto88.com/