ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมรับหวยของที่อื่น กับของ baby  (อ่าน 25088 ครั้ง)

ออฟไลน์ canavaro

• เจ้า VIP 2ชฏา
  • การ์ม่า: 0
มีท่านไหนเคยใช้โปรแกรมรับหวยของที่อื่นบ้าง ( ไม่ต้องบอกชื่อครับ )

ข้อดีข้อเสียของโปรแกรมนั้นที่ไม่เหมือน baby เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ส่วนผมเคยใช้แต่ของที่นี่ครับ  ไม่เคยเปลี่ยนเลย  เลยลองถามดูครับ

หาก admin ว่าไม่อยากให้พาดพิงถึงที่อื่นลบกระทู้ได้เลยนะครับ ;D

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
    • http://www.baby500.com
Re: โปรแกรมรับหวยของที่อื่น กับของ baby
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:13:02 PM »
ยินดีครับ เต็มที่เลยครับ

ออฟไลน์ bangsai2010

Re: โปรแกรมรับหวยของที่อื่น กับของ baby
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 02:42:02 PM »
ผมใช้โปรแกรมของ baby500 อยู่แบบซื้อขาดยอดไม่มากยอดเด็ก ๆ (300,000) 
แต่มีปัญหาอยู่นิดหนึ่งคือเมื่อเราคีย์เลขแทงและจำนวนเงินแทงแล้วเวลารวมยอดเงินของลูกค้า
แต่ละรายบางครั้งยอดเงินไม่ถูกต้องของผมยอดน้อยก็ใช้วิธีรวมใหม่ของแต่ละรายทั้งหมดส่วนปัญหาอื่นยังไม่เคยเจอ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 05:02:52 PM »
รวมยอดไม่ถูกนี่ ไม่น่าจะเป็นน่ะครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Jacky_Chan

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 02:29:17 PM »
คีย์ยากกว่าโปรแกรมที่เคยใช้ ไม่ต้องกลับบน กลับล่าง  เพราะโปรแกรมเดิมที่เคยใช้ ถ้าคีย์สองตัวจะรู้เองว่าเป็นบนล่าง  คีย์สามตัวจะเป็นบนโต๊ด แต่ที่มาใช้โปรแกรมนี้เนื่องจากว่าออกตัวได้ฉลาดกว่า เลยต้องยอมคีย์ยากขึ้น โดยที่ต้องเพิ่มคนคีย์ขึ้นอีก 50%  เพิ่มค่าใช้จ่ายอีกต่องวดมากขึ้นเหมือนกัน แต่ก็ต้องยอม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:10:32 PM »
ไม่เข้าใจเลยครับ  ว่าถ้าคีย์2ตัวจะรู้เองเลยว่าเป็นบนล่าง  มันจะรู้ได้ไงครับเราไม่ต้องกำหนดไปหรอครับ

คีย์สามตัวจะเป็นบนโต๊ด  หมายถึงยังไงครับ เราก็ต้องกำหนดไปไม่ใช่หรอครับ

ไม่เห็นภาพ งงมากมาย   ???

ออฟไลน์ มังกร99

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:55:04 PM »
ผมนึกภาพออกครับ อย่างเช่น มันมีช่อง เงิน อยู่ 3 ช่อง มี บน ล่าง โต๊ด
ถ้าเราพิมพ์ 123 enter ตรงช่อง มันจะขึ้น 3 ตัวบน  3 ตัวล่าง  3 โต๊ด
ถ้าเราพิมพ์ 12 enter มันก็จะเปลี่ยนเป็น  2 ตัวบน  2 ตัวล่าง 2 โต๊ด
ถ้าเราพิมพ์ 5 enter มันก็จะเป็น วิ่งบน วิ่งล่าง 

ออฟไลน์ 888 กรุงเก่า

• Global Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:01:24 PM »
แต่ผมว่าลองทำความเข้าใจให้ดีน่ะครับ
การคีย์ ลงช่องต่างๆ แบบมีหลายช่อง นั้น เราต้องใช้เม้าส์เลือกก่อนไม่ใช่หรือครับว่าจะคีย์ลงช่องไหน ทำให้ต้องสลับ กดเม้าส์แล้วก็ คีย์บอร์ด น่าจะลำบากกว่าเยอะน่ะครับ
อีกอย่าง การลงโพยของเรา มีลักษณะเป็นแผ่นๆ และการกดก็ดูเป็นธรรมชาติเหมือนการเขียนโพยจริงๆเลยน่ะครับ ลองเปรียบเทียบดูดีๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ ชนะ พระนคร

• ชนะ พระนคร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 03:04:18 PM »
นานาจิตตังแล้วแต่ความชอบและความถนัดแต่ละบุคคลครับ โปรแกรมอื่นพิมพ์เลขสองตัวหรือสามตัวแล้วเปลี่ยนให้ก็จริงแต่ยังไงก็ยังต้องใช้เม้าท์คลิ๊กที่ละช่องอยู่ดีครับ แต่ถ้าเป็นผมชอบโปรแกรม baby จะพิมพ์ง่ายกว่านะครับและยังมีการออกตัวที่ดีกว่าด้วย

ออฟไลน์ NC_BANGPEE

• เจ้า VIP 1ชฏา
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 04:37:50 PM »
เคยใช้ของเวปออนไลน์ชื่อดัง  รูปแบบดีการใช้งานง่าย แต่ตัวอั้นเยอะมากๆ ลูกค้าบ่นสุดๆและที่สำคัญยอดเข้าเท่าไรเก็บได้แค่ 80% รู้สึกถูกเอาเปรียบมากๆ
พอได้ลองใช้ของ baby500 ช่วงแรกๆลูกค้าบ่นว่าคีย์ยากแต่พอใช้งานผ่านไปซัก 2-3งวดเริ่มคล่องตัว บอกว่าคีย์เร็วกว่าเวปเดิมอีก ส่วนเรื่องการออกตัวต้องยกให้เลย
ฉลาดมากๆ  อาจจะมีต้องแก้ไขบางส่วนโดยสมาชิกบางท่านได้แจ้งไปแล้ว สรุปโดยรวมพอใจครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 06:30:38 PM »
เพิ่มเติมครับ
(ตกลงชื่อโปรแกรมbabyหรอค๊าปเอาชื่อเว็ปมาเป็นชื่อโปรแกรมแล้วค๊าป)
ที่จริงแล้ว โปรแกรม baby ของเรา มีประสิทธิภาพอันทรงอานุภาพซ่อนอยู่ ที่หลายท่านยังไม่รู้จักวิธีการนำมาใช้หรือใช้ไม่ถึง หรือมองข้ามไปใช้   อีกมากมายมหาศาลครับ .ฯลฯ.....บางท่านดูผิวเผินแล้วผ่านไป ข้ามไป... ทั้งท่านที่ใช้อยู่แล้วและทดสอบจ้องๆมองๆอยู่ บางคนใช้มาแล้วสิบกว่าปียังใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพเลยครับ
ผมจึงต้องจัดคอร์สอบรมเจ้ามือขึ้นมา ก็สอนไปหลายรุ่น หลายเจ้าครับ  แต่ติดขัดที่ระยะทางครับบางท่านไม่สะดวกมา บางท่านก็ดั้นด้นมาจากเชียงราย บ้าง จันทบุรีบ้าง หาดใหญ่บ้าง ระยอง ขอนแก่น นครปฐม สระแก้ว ลพบุรี ... ทุกจังหวัดแหละครับ ตอนหลังผมหยุดไปสักหลายเดือนแล้วหล่ะ เนื่องจากรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยและไม่มีอารมณ์สอนครับ(งานเยอะ) อีกทั้งเวลาครึ่งวันนั้นจำกัดมากๆ เพราะคุยเรื่องหวยกับผมสามวันก็ไม่จบหรอกครับ...555
ตอนนี้ ....ผมจะสอนผ่านทางหน้าจอเลยครับ..ท่านสามารถนั่งอยู่ที่บ้านแล้วสอน ออนไลน์ ได้เลยครับเวลาไม่จำกัดครับสอนจนกว่าจะพอใจเลยครับ แล้วยังสอบถามมาได้ตลอดจนกว่าจะเงินทองทับตายกันไปข้างแหละครับ...555...ใครสนใจเชิญครับ แนะนำเลยครับ...แจ้งความประสงค์ไว้ที่กระทู้ที่ปักหมุดไว้ด้านบนเลยครับ
[/size]

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 01:18:36 AM »
ไม่ใช่เป็นช่องๆ แบบที่ท่านกรุงเก่าเข้าใจครับ  ลักษณะของโปรแกรมจะเป็นเหมือนหรือคล้ายๆ กับ โปรแกรม baby นี่แหละ แต่รับรองว่าคีย์ง่ายกว่าเยอะ มีวิธีคีย์ลัดมากกว่า  ถ้าโปรแกรมbaby  สามารถปรับวิธีได้เหมือนกับโปรแกรมที่ผมเคยใช้ ผมว่าโปรแกรม baby เนี้ย จะ perfect มากเลยครับ (ผมใช้โปรแกรม ย ยัก มากว่า 10 ปี) แล้วเปลี่ยนมาใช้โปรแกรมที่ว่าเนี้ยแล้วกลับไปใช้ baby และใช้กลับไปกลับมาหลายครั้ง ระหว่าง สองโปรแกรมเนี้ย ในที่สุดก็ต้องมาใช้ baby ด้วยเหตุผลดังนี้ครับ
1 ออนไลน์  สามารถให้ลูกค้าคีย์เข้ามาได้เลย รวมทั้งลูกค้าสามารถไปตั้งให้คนแทง  แทงเข้ามาได้เองอีกด้วย
2 ออกตัว ได้ฉลาดกว่า

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 01:30:28 AM »
เดี๋ยววันไหนว่างๆ ผมจะสแกนคู่มือของโปรแกรมที่บอกให้ดูนะครับ ไม่ใช้เป็นช่องๆ ตามที่หลายๆท่านเข้าใจนะครับ ลักษณะการคีย์ก็คีย์เหมือนโพยจริง กำหนดลูกค้า อะไรทุกอย่างเหมือน baby เลยครับ แต่สู้เราไม่ได้ตรง สองข้อที่ผมบอกไว้แหละครับ  ท่านชนะฯครับ  ไม่ใช่เรื่องของนานาจิตตังหรอกครับ  ปัจจุบันผมก็ใช้ baby ซึ่งโปรแกรมเดิมที่ผมใช้อยู่ผมซื้อขาด ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม แต่ผมต้องมาเสียเงินรายเดือนอีกทำไมละครับ ที่ออกมาพูดก็เพราะอยากจะบอกเฮียแกนานแล้ว แต่ไม่กล้ากลัวจะหาว่า "ถ้าของอั้วไม่ดีแล้วเอ็งมาเสียเงินใช้ทำไมวะ" พอดีเห็นมีคนตั้งกระทู้ ก็เลยเอาซะหน่อย 

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:28:01 AM »
เราต้องช่วยกันใส่เฮียแกให้เต็มที่ครับ   ;D

สุดท้ายแกทนไม่ได้แกก็ปรับปรุงจน perfect นั้นแหละ

แล้วเราๆท่านๆก็ใช้สบายขึ้นไปอีก ฮ่าๆ  ;D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 12:08:20 PM »
ยินดีรับใช้ และจะปรับปรุงให้ครับ อยากรู้ว่าคีย์เร็วกว่า 2 เท่านี่หล่ะครับว่าทำไงใช้วิธีไหนครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ เฉินหลง
ขอเพิ่มข้อดีอีกอย่างที่สำคัญมากไม่แพ้กันครับ
3 โปรแกรมทเราเป็นเหมือนสังคมของเจ้ามือครับ ไม่ใช่โดดเดียวเจ้าเดียวเหมือนทั่วๆไป ทำให้เจ้ามือทุกเจ้าที่อยู่บนเว็ปสามารถถ่ายเลข แทงเลข แลกกันได้โดยตรงโดยไม่ต้องพิมพ์แล้วส่งแฟกซ์แล้วเจ้ามือที่รับต้องไปพิมพ์ซ้ำอีก...คาดว่าระบบของเราจะเป็นมาตรฐานเว็ปรับหวยในอนาคต มีผู้ใช้ที่เป็นทั้งเจ้ามือ เอเย่นต์ และคนแทงมากที่สุด  เคยใช้และเคยชินกับวิธีแทงและการใช้งานมากที่สุด
4 ครบวงจร มีทั้งเว็ปบอร์ดเจ้ามือ สอนการทำหวยและโปรแกรมแบบออนไลน์ เมลสอบถาม MSN โทรติดต่อ
5 ความมั่นคงปลอดภัย เราทำมาเกือบ 20 ปีแล้ว และเราเป็นมืออาชีพทำเป็นงานหลักที่อยู่เคียงข้างท่านมาเป็นระยะเวลานาน และตลอดไปครับ หากใช้โปรแกรมที่ทำเป็นแบบสมัครเล่น ทำมาสักพักแล้วหันไปทำอาชีพอื่น แล้วท่านที่ใช้ทำไงล่ะครับ...

อย่าลืมขอรายละเอียดวิธีการที่ว่า หน่อยน่ะครับ คุณ เฉินหลง