เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสูญเงินเปล่าๆไปเท่าไหร่แล้ว?  (อ่าน 29692 ครั้ง)

ออฟไลน์ canavaro

• เจ้า VIP 2ชฏา
  • การ์ม่า: 0
ท่านสูญเงินเปล่าๆไปเท่าไหร่แล้ว?
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:13:40 AM »
ท่านสูญเงินเปล่าๆไปเท่าไหร่แล้ว?

คนที่เป็นเจ้ามือผมว่าแน่นอนครับ ต้องมีเงินที่เก็บไม่ได้บ้างแน่ๆ ถ้าเก็บได้ทุกบาทไม่ต้องบอกก็ได้ครับ  ฮ่าๆ

ทำหวยมาสูญกับการเก็บไม่ได้คนล่ะเท่าไหร่แล้วครับ  ลองรวมดูกันเล่นๆตัวเลขบางท่านผมว่าเราอาจทำให้ตกใจได้  ฮ่าๆๆ
;D

ออฟไลน์ PN City

• เจ้า VIP 3ชฏา
Re: ท่านสูญเงินเปล่าๆไปเท่าไหร่แล้ว?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 09:10:19 AM »
ผมว่ามีทุกคนครับอยู่ที่ว่าจะมากน้อยแค่นั้นเองครับ ;D

ออฟไลน์ BABY500.COM

• เซียนหวยมือหนึ่งในประเทศไทย
  • Administrator
    • http://www.baby500.com
Re: ท่านสูญเงินเปล่าๆไปเท่าไหร่แล้ว?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:30:14 AM »
มีสูตรคิดครับลองใช้เป็นบรรทัดฐานได้ครับว่าท่านเก็บเงินได้เป็นยังไง

ให้คิดเป็นรายปีครับลองคิดดูน่ะครับ
1 ให้เอายอดรับแต่ละงวดรวมกันทั้งปีครับ สมมุติรับงวดละ 1 ล้าน X 24 งวด ก็ 24 ล้านครับ
2 ยอดเงินที่เก็บไม่ได้น่าจะไม่ควรเกิน 2 % (ถือว่ามากสุดน่ะครับ) คือไม่เกิน 480,000 บาทครับ

ออฟไลน์ โต บางกะปิ

• เด็กประถม
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:57:50 AM »
ถึงว่าผมคิดของผมดูแล้ว ตั้ง 3.5% ของยอดรายปี ต้องไปปรับปรุงการเก็บเงินให้มีระเบียบใหม่แล้ว ล่ะ

ออฟไลน์ PN City

• เจ้า VIP 3ชฏา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:54:26 AM »
ต้องพยายามเก็บคืนให้ได้ ให้สูญน้อยที่สุด เล็กๆน้อยก็เงินเสียดายครับ   ;D

ออฟไลน์ OLAY

• เจ้า VIP 1ชฏา
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 08:53:44 PM »
ลูกค้าที่ดีๆก็น่านับถือนะครับของผมบางท่านได้ยินแต่เสียงติดต่อกันทางโทศรัพท์ไม่เคยเห็นหน้าไม่เคยรู้จักแต่มีเพื่อนแนะนำให้ติดต่อกันบางคนเกือบสิบปีไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
แต่บางรายคนใกล้ชิดเรานี่แหละเห็นหน้ารู้จักทำกันได้
บางรายเราแนะนำให้ทำ ช่วยเหลือแต่พอได้ดีตีจาก
คิดทำการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย